அமீரக செய்திகள்

அமீரகத்தில் பொது இடங்களில் புகைப்படம் எடுக்கும் போது பின்பற்ற வேண்டிய விதிகள்!! ADJD வெளியிட்டுள்ள வழிகாட்டுதல்கள்…

அமீரகத்தில் பொது இடங்களில் புகைப்படம் எடுப்பதற்கான வழிகாட்டுதல்களும், விதிமுறைகளும் அபுதாபி நீதித்துறை ஆணையத்தால் (ADJD) வெளியிடப்பட்டுள்ளது. சில நடைமுறைகள் பாதிப்பில்லாததாகத் தோன்றினாலும், அவை மற்றவர்களின் தனியுரிமையை மீறுவதாக ஆணையம் எச்சரித்துள்ளது.

இது தொடர்பாக ஆணையம் அதன் சமூக ஊடகக் கணக்குகளில் வெளியிட்டுள்ள வழிகாட்டுதல்களின் படி, கட்சிகள் மற்றும் கூட்டங்கள் உட்பட பொது இடங்களில் தனிநபர்கள், கூட்டங்கள் அல்லது நிகழ்வுகளை புகைப்படம் எடுக்கும் போது, விதிகள் மற்றும் கொள்கைகளை கடைபிடிக்குமாறு மக்களுக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

விதிகள்:

  1. நபர்கள் அல்லது அவர்களின் குழந்தைகளை புகைப்படம் எடுப்பதற்கு முன் அனுமதி பெறவும்.
  2. திருமணங்கள் மற்றும் குடும்ப கொண்டாட்டங்களின் தனியுரிமையை மதிக்கவும்.
  3. மற்றவர்களின் சொத்துக்களை புகைப்படம் எடுப்பது உங்கள் மீதான நம்பிக்கையை இழக்க ஒரு காரணமாகும்.
  4. விபத்துக்களை படம்பிடிப்பது போக்குவரத்திற்கு இடையூறு விளைவிப்பதுடன் பிறரின் தனியுரிமையை ஆக்கிரமிக்கிறது.

ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தில், அவர்களின் அனுமதியின்றி யாருடைய படத்தையும் எடுக்க அனுமதி இல்லை, ஏனெனில் அது அவர்களின் தனியுரிமையை மீறுவதாகக் கருதப்படுகிறது. இதன் பொருள் யாருடைய அனுமதியின்றி ஒருவரின் படத்தை எடுத்தாலும் சட்டரீதியான விளைவுகளை சந்திக்க நேரிடும் என்பதாகும். அத்துடன் ஐக்கிய அரபு அமீரக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 378 (1987 இன் பெடரல் சட்டம் எண். 3) படி, பிறரது ஒப்புதல் இல்லாமல் படங்களை எடுக்க அனுமதி இல்லை.

அதேசமயம், அமீரக பதிப்புரிமைச் சட்டத்தின் பிரிவு 43 இன் படி, யாரேனும் ஒருவர் மற்றொரு நபரின் புகைப்படம் அல்லது வீடியோவை தற்செயலாக எடுத்திருந்தாலும், அனுமதியின்றி வெளியிடவோ, பகிரவோ அனுமதி இல்லை. அவ்வாறு மீறினால், அந்த நபருக்கு அபராதம் விதிக்கப்படுவதுடன் ஆறு மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம்.

அதுமட்டுமில்லாமல், நாட்டில் உள்ள உணர்திறன் மற்றும் பாதுகாக்கப்பட்ட தளங்களில் வீடியோக்கள் மற்றும் புகைப்படங்களை எடுப்பது கண்டிப்பாக தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது. மேலும், மேம்பட்ட சாதனங்கள் அல்லது இயந்திரங்களின் படங்களை யாரேனும் எடுத்தால், அவர்கள் அமைப்பு மற்றும் தொழில்நுட்பத்தை மூன்றாம் தரப்பினருக்கு எளிதாக வெளிப்படுத்தலாம் என்பதால், சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று எச்சரிக்கப்பட்டுள்ளது.

இருப்பினும், அத்தகைய பகுதிகளை யாராவது புகைப்படம் எடுக்க விரும்பினால், அவர்கள் தேவையான ஆவணங்களைச் சமர்ப்பித்து அதிகாரப்பூர்வ ஒப்புதலுக்குப் பிறகு வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்றி புகைப்படம் எடுக்கலாம் என்று கூறப்படுகிறது.

ஆகவே, மற்றவர்களின் தனியுரிமைக்கு மதிப்பளித்து, தொலைபேசி அல்லது கேமராவிலிருந்து பிறரது படத்தை நீக்குமாறு ADJD அறிவுறுத்தியுள்ளது.

இது போன்ற அமீரகத்தின் முக்கிய செய்திகள் மற்றும் அன்றாட தகவல்களை அறிந்து கொள்ள எங்களின் Khaleej Tamil வாட்ஸ்அப் சேனலில் இணைந்து கொள்ளுங்கள்.
Link: Khaleej Tamil Whatsapp Channel

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!