அமீரக செய்திகள்

அமீரகத்தில் நீங்கள் செய்யக்கூடாத 5 முக்கிய போக்குவரத்து விதிமீறல்கள்..!! அபுதாபி காவல்துறை பகிர்ந்த நினைவூட்டல்..!!

அமீரகத்தில் போக்குவரத்து நெரிசலில் சிக்கிக் கொள்கிறீர்களா? இதுபோன்ற சூழ்நிலைகளில், நீங்கள் என்ன செய்யக் கூடாது என்பது பற்றி உங்களுக்குத் தெரியுமா? போக்குவரத்து நெரிசலில் சிக்கியிருக்கும் போது, வாகன ஓட்டிகள் தவிர்க்க வேண்டிய தவறுகளை அபுதாபி காவல்துறை சமூக ஊடகங்களில் பகிர்ந்துள்ளது. அது பற்றிய விபரங்களை இங்கு பார்க்கலாம்.

1. திடீரென பாதையை மாற்ற வேண்டாம்

ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தின் ஃபெடரல் போக்குவரத்துச் சட்டத்தின் படி, தனது பாதையில் இருந்து திடீரென விலகும் வாகன ஓட்டிகளுக்கு 1,000 திர்ஹம்ஸ் அபராதமும் நான்கு பிளாக் பாயின்ட்களும் விதிக்கப்படும். இதேபோல், நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டிய மற்ற பாதை (lane) ஒழுங்குமுறை அபராதங்களும் உள்ளன.

அபுதாபி காவல்துறை வெளியிட்டுள்ள அறிவிப்பின்படி, பின்னால் வரும் வாகன ஓட்டிகளுக்கு வழி விடாமல், முந்தி செல்லும் நோக்கில் இடதுபுறம் வரும் வாகன ஓட்டிகளுக்கு வழி விடாமல் சென்றால் 400 திர்ஹம்ஸ் அபராதம் விதிக்கப்படும் மற்றும் வலப்புறத்திலிருந்து முந்திச் செல்ல முயன்றால் 600 திர்ஹம் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

மேலும், இந்த மீறலுக்கு ஆறு பிளாக் பாயிண்ட்கள் வழங்கப்படும். எனவே, நீங்கள் ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தில் வாகனம் ஓட்டும்போது, ​​உங்களுக்கு முன்னால் மெதுவாக நகரும் காரை முந்திச் செல்ல விரும்பினால், உங்கள் இடதுபுறத்தில் உள்ள பாதையைப் பயன்படுத்தி எப்போதும் முந்திச் செல்வது முக்கியம்.

2. சாலையின் விளிம்பில் இருந்து முந்த வேண்டாம்

நீங்கள் ஒரு வாகனத்தை ஓவர்டேக் செய்ய எண்ணினால், சாலையின் ஓரத்தில் இருந்து முந்துவதற்கு முயற்சிக்கக் கூடாது. மீறினால் 1,000 திர்ஹம்ஸ் அபராதம் விதிக்கப்படும். ஏனெனில், சாலையின் விளிம்பு ஆம்புலன்ஸ்கள், காவல்துறை மற்றும் போக்குவரத்து மேலாண்மை வாகனங்கள் என அவசரகால வாகனங்களுக்கு ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது. இது விபத்து நடந்த இடத்திற்கு விரைவான அணுகலை வழங்குவதுடன் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் உயிரைக் காப்பாற்றுவதற்கும் முக்கியமானது.

3. சீரான வேகம் மற்றும் பாதுகாப்பான தூரத்தைக் கடைபிடிக்கவும்

அபுதாபி காவல்துறை சென்ற மாதம் வாகனங்களுக்கு இடையே பாதுகாப்பான தூரத்தைப் பின்பற்றாதது போக்குவரத்து விபத்துகளுக்கான முக்கிய காரணங்களில் ஒன்றாகும் என்று தெரிவித்திருந்தது. மேலும், சாலைகளில் வாகனங்களுக்கு இடையே போதிய இடைவெளியைக் கடைபிடிக்காமல் விபத்தை ஏற்படுத்தும் வாகன ஓட்டியின் வாகனம் பறிமுதல் செய்யப்படுவதோடு அதை விடுவிக்க 5,000 திர்ஹம் அபராதமும் விதிக்கப்படும்.

குறிப்பாக, அதிகபட்சம் மூன்று மாதங்களுக்குள் அபராதத்தை செலுத்த வேண்டும், அதனை தவறினால் வாகனம் பொது ஏலத்தில் விற்பனைக்கு பரிந்துரைக்கப்படும். மேலும் 400 திர்ஹம் அபராதம் மற்றும் நான்கு பிளாக் பாயிண்ட்டுகள் விதிக்கப்படும் என்று அபுதாபி காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது.

4. வாகனம் ஓட்டும்போது மொபைல் போனைப் பயன்படுத்த வேண்டாம்

2022 ஆம் ஆண்டிலிருந்து எடுக்கப்பட்ட கணக்கெடுப்பின்படி, 80 சதவீத சாலை மரணங்கள் மற்றும் கடுமையான விபத்துகள் வாகனம் ஓட்டும்போது மொபைல் போனை பயன்படுத்தியதால் ஏற்பட்டுள்ளதாக அபுதாபி காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது. போக்குவரத்து விதிகளை மீறி, வாகனம் ஓட்டும் போது கையடக்க சாதனங்களைப் பயன்படுத்துவதைக் கண்டறியும் வாகன ஓட்டிகளுக்கு 800 திர்ஹம் அபராதம் மற்றும் நான்கு பிளாக் பாயிண்ட்கள் விதிக்கப்படும்.

5. எரிச்சலூட்டும் விதமாக ஹார்னைப் பயன்படுத்த வேண்டாம்

நீங்கள் மருத்துவமனைகள் மற்றும் பள்ளிகளுக்கு அருகில் இருக்கும் போது, ஹார்னை அதிகமாக பயன்படுத்துவதைத் தவிர்க்கவும், மேலும் மற்ற ஓட்டுநர்களை பயமுறுத்துவதற்கு இதைப் பயன்படுத்த வேண்டாம். இது வாகன ஓட்டிகள் குழப்பமடைய வழிவகுக்கும் மற்றும் போக்குவரத்து விபத்துகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்று அபுதாபி காவல்துறை அறிவுறுத்தியுள்ளது.

அபுதாபி போக்குவரத்து அபராதங்களை ஆன்லைனில் எவ்வாறு செலுத்துவது?

TAMM என்பது அபுதாபியின் அதிகாரப்பூர்வ ஆன்லைன் போர்டல் மற்றும் உள்ளூர் அரசாங்க சேவைகளுக்கான ஸ்மார்ட் செயலியாகும். இதைப் பயன்படுத்த, உங்களிடம் UAE பாஸ் கணக்கு இருக்க வேண்டும்.

  1.  iOS ஆப் ஸ்டோர் அல்லது Google Play Store இலிருந்து ‘TAMM’ பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்கவும்
  2. பின்னர், பயன்பாட்டின் முகப்புப் பக்கத்தில்  ‘Payments’ என்பதைத் கிளிக் செய்து, ‘Traffic Fines Payment’ என்பதைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.
  3. அடுத்து, உங்கள் UAE பாஸ் மூலம் உள்நுழைந்து, உங்கள் வாகனத்திற்கு எதிராக பதிவுசெய்யப்பட்ட அனைத்து அபராதங்களையும் பார்க்கலாம்.
  4.  உங்கள் UAE பாஸ் கார் பதிவு விவரங்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளதால், நீங்கள் கூடுதல் விவரங்களை உள்ளிட வேண்டியதில்லை.
  5. அதன் பிறகு, அபராதங்களில் ஒன்றைத் தேர்ந்தெடுத்து அவற்றைச் செலுத்த உங்களுக்கு விருப்பம் இருக்கும்.
  6.  அடுத்து, நீங்கள் ஆன்லைன் பேமெண்ட் சேனலுக்கு மாற்றப்படுவீர்கள், அங்கு உங்கள் டெபிட் அல்லது கிரெடிட் கார்டு விவரங்களை உள்ளிட வேண்டும்.
  7.  நீங்கள் அபராதம் செலுத்தியவுடன், டிஜிட்டல் ரசீது மற்றும் பணம் செலுத்தியதற்கான அறிவிப்பைப் பெறுவீர்கள்.

இது போன்ற அமீரகத்தின் முக்கிய செய்திகள் மற்றும் அன்றாட தகவல்களை அறிந்து கொள்ள எங்களின் Khaleej Tamil வாட்ஸ்அப் சேனலில் இணைந்து கொள்ளுங்கள்.
Link: Khaleej Tamil Whatsapp Channel

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!