ஓமான் வரும் பயணிகளுக்கு பயணத்திற்கு முன்பே தனிமைப்படுத்தலுக்கான ஹோட்டல் முன்பதிவு அவசியம்..!!

வெளிநாடுகளிலிருந்து ஓமான் நாட்டிற்கு வரும் ஓமானி குடிமக்கள் உட்பட வெளிநாட்டு பயணிகள் அரசு விதித்துள்ள கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்கு தங்களின் விருப்பப்படி ஓமானில் இருக்கும் எந்தவொரு ஹோட்டலையும் முன்பதிவு செய்யலாம் என்றும் அல்லது ஓமானின் நிவாரண மற்றும் தங்குமிடம் துறை செயல்பாட்டு மையத்தால் தகுதிவாய்ந்த அதிகாரிகளுடன் ஒருங்கிணைந்து தயாரிக்கப்பட்ட மற்றும் புதுப்பிக்கப்பட்ட ஹோட்டல்களின் பட்டியலை பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம் என்றும் ஓமான் அரசாங்கம் நேற்று வெள்ளிக்கிழமை உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

நிறுவன தனிமைப்படுத்தப்பட்ட இடங்கள் குறித்த விசாரணைகளுக்கு, பயணிகள் நிவாரணம் மற்றும் தங்குமிடம் துறையை 24994267 / 24994266 அல்லது 24994265 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம் எனவும் அறிவித்துள்ளது.

கொரோனா பரவல் அதிகரித்ததை தொடர்ந்து ஓமான் அரசால் எடுக்கப்பட்டுள்ள கட்டாய தனிமைப்படுத்தலை தொடர்ந்து ஓமான் நாட்டில் இருக்கக்கூடிய பல ஹோட்டல்கள் நிறுவன தனிமைப்படுத்தலுக்கான சிறப்பு சலுகைகளை வழங்கத் தொடங்கியுள்ளன. இந்த சிறப்பு சலுகையில் 7 நாட்கள் இரவு தங்குவதற்கான செலவு, மூன்று முறை இலவச உணவு மற்றும் விமான நிலைய பிக்-அப்கள் ஆகியவை அடங்கும் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

சிவில் விமான போக்குவரத்து ஆணையம் (Civil Aviation Authority – CAA) சுல்தானுக்கு வரும் அனைத்து பயணிகளும் COVID-19 தொடர்பான உச்சக் குழுவின் கட்டளைப்படி நிறுவன தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என இது தொடர்பாக ஓமான் நாட்டில் இயங்கும் அனைத்து விமான நிறுவனங்களுக்கும் கடந்த வியாழக்கிழமை ஒரு சுற்றறிக்கையை வெளியிட்டுள்ளது.

CAA வெளியிட்டிருக்கும் அந்த சுற்றறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது, “பிப்ரவரி 10, 2021 அன்று COVID-19 உச்சகுழு கூட்டத்தில் வெளியிடப்பட்ட உச்சநீதிமன்றத்தின் முடிவின் அடிப்படையில், மற்றும் மருத்துவ மற்றும் பொது சுகாதாரத் துறை (Medical Response and Public Health Sector) மற்றும் நிவாரண மற்றும் தங்குமிடம் துறையுடன் (Relief and Shelter Sector) ஒருங்கிணைப்பின் அடிப்படையில், சிவில் ஏவியேஷன் ஆணையம் பின்வருவனவற்றை சுல்தானுக்குள் இயக்கும் அனைத்து விமான நிறுவனங்களுக்கும் தெரிவிக்க விரும்புகிறது.

1. விமான நிலையங்கள் மூலம் சுல்தானுக்கு வருகை தரும் அனைவருக்கும் தங்கள் சொந்த செலவில் கட்டாய நிறுவன சுகாதார தனிமைப்படுத்துதல்.

2. பிப்ரவரி 15, 2021 திங்கட்கிழமை மதியம் 12 மணி முதல் ஓமானுக்கு வரும் அனைத்து விமானங்களுக்கும், விமான நிறுவனங்கள் தங்கள் விமானங்களில் வருகை தரும் பயணிகளுக்கு முன்பே உறுதிப்படுத்தப்பட்ட குறைந்தது 7 நாட்கள் ஹோட்டல் முன்பதிவு இருப்பதை உறுதிசெய்ய வேண்டும்.

3. ஓமானுக்கு வரும் பயணிகள் ஓமானில் உள்ள எந்த ஹோட்டலிலும் தங்குமிடங்களை முன்பதிவு செய்யலாம் அல்லது நிறுவன தனிமைப்படுத்தலுக்காக திறமையான அதிகாரிகளால் தயாரிக்கப்பட்டு புதுப்பிக்கப்பட்ட ஹோட்டல்களின் பட்டியலை “ஓமான் Vs கோவிட் 19” என்ற தளத்தின் மூலம் பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம்.