அமீரக செய்திகள்

அமீரக விமானங்களில் கர்ப்பிணிப் பெண்கள் பயணிப்பதற்கு என்னென்ன விதிகளை பின்பற்ற வேண்டும்?? உங்களுக்கான வழிகாட்டுதல்கள் இதோ…

ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தை தளமாக கொண்ட விமான நிறுவனங்களின் விமானங்களில் பயணம் செய்யத் திட்டமிடும் கர்ப்பிணிப் பெண்கள் பாதுகாப்பான மற்றும் தொந்தரவு இல்லாத பயணத்தை உறுதிசெய்ய சில விதிகளை பின்பற்ற வேண்டும். எதிஹாட் ஏர்வேஸ், எமிரேட்ஸ் ஏர்லைன், ஏர் அரேபியா மற்றும் ஃப்ளை துபாய் ஆகிய நிறுவனங்களில் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு சில விதிமுறைகள் உள்ளன.

குறிப்பாக, கர்ப்பிணிப் பயணிகள் எந்தவொரு பயணத் திட்டங்களையும் மேற்கொள்வதற்கு முன்பு தங்கள் மருத்துவரிடம் ஆலோசிக்குமாறு அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். அமீரகத்தை தளமாகக் கொண்ட விமான நிறுவனங்களில் கூறப்படும் சுகாதார விதிமுறைகள் மற்றும் ஆலோசனைகள் பின்வருமாறு கொடுக்கப்பட்டுள்ளது:

எதிஹாட் ஏர்வேஸ்:

உங்கள் கர்ப்பத்தின் முதல் 28 வாரங்களில், பயணிக்க மருத்துவச் சான்றிதழ் தேவையில்லை.

 • ஒற்றை கர்ப்பம் (single pregnancy): வாரங்கள் 29 முதல் 36 வரை, விமானத்தில் பயணிக்க மருத்துவ சான்றிதழ் தேவைப்படும். உங்கள் கர்ப்பத்தின் 37 வது வாரத்தை நீங்கள் அடைந்தவுடன், நீங்கள் பயணம் செய்ய அனுமதிக்கப்பட மாட்டீர்கள்.
 • பல கர்ப்பம் (multiple pregnancy): வாரங்கள் 29 முதல் 32 வரை, கர்ப்பிணிப் பயணிகளுக்கு மருத்துவ சான்றிதழ் தேவைப்படும். உங்கள் கர்ப்பத்தின் 33 வது வாரத்தை நீங்கள் அடைந்தவுடன், நீங்கள் பயணம் செய்ய அனுமதிக்கப்பட மாட்டீர்கள்.

உங்கள் மருத்துவர் நீங்கள் பயணம் செய்வதற்கு முன் சான்றிதழை நிரப்பி அதில் கையெழுத்திட வேண்டும். விமான நிலையத்தில் நீங்கள் செக்-இன் செய்யும்போது சான்றிதழ் சமர்ப்பிக்கப்பட வேண்டும். சான்றிதழைப் பதிவிறக்குவதற்கான இணையதளம்: https://www.etihad.com/en-ae/manage/special-assistance/expectant-mothers 

அத்துடன் சான்றிதழில் பின்வருவன இடம்பெற்றிருக்க வேண்டும்:

 • நீங்கள் பயணிக்கத் தகுதியானவர் என்பதை உறுதிப்படுத்த வேண்டும்.
 • கர்ப்பத்தின் வாரங்களின் எண்ணிக்கை மற்றும் உங்கள் எதிர்பார்க்கப்படும் பிரசவ தேதி (EDD) ஆகியவை இடம்பெற வேண்டும்.
 • கர்ப்பம் ஒற்றை அல்லது பல கர்ப்பமா என்பதை உறுதிப்படுத்த வேண்டும்
 • பயணத்திற்கு ஏற்றதாகக் கருதப்படும் கர்ப்ப காலத்துக்குள் உங்கள் மருத்துவர் கையொப்பமிட்ட சான்றிதழ் வழங்கப்பட வேண்டும்.
 • மருத்துவமனை கடிதத் தலைப்பில் அல்லது முத்திரையிடப்பட்டதாக வழங்கப்பட வேண்டும்.
 • சான்றிதழானது வெளியிடப்பட்ட நாளிலிருந்து மூன்று வாரங்களுக்கு செல்லுபடியாகும்
 • ஆங்கிலம் அல்லது அரபு மொழியில் தெளிவாக எழுதப்பட்டிருக்க வேண்டும் (பிற மொழிகள் ஏற்றுக்கொள்ளப்படும் ஆனால் எதிஹாட் ஏர்வேஸ் செக்-இன் ஊழியர்களால் சரிபார்க்கப்பட வேண்டும்).

மருத்துவ தகவல் படிவம் (MEDIF):

Etihad இன் படி, உங்கள் கர்ப்பம் சிக்கலானதாக இருந்தால், நீங்கள் MEDIF படிவத்தை நிரப்ப வேண்டும். நீங்கள் எதிஹாட் இணையதளத்தின் மூலம் படிவத்தை இங்கே அணுகலாம்- www.etihad.com/en-ae/manage/special-assistance/expectant-mothers

எமிரேட்ஸ் விமான நிறுவனம்:

கர்ப்பத்தின் 29வது வாரம் வரை, உங்களுக்கு எந்தவிதமான சிக்கல்களும் அல்லது மருத்துவக் கவலைகளும் இல்லாதவரை, நீங்கள் வழக்கம் போல் எமிரேட்ஸ் நிறுவனத்தின் விமானங்களில் பயணிக்கலாம்.

 • ஒற்றை கர்ப்பம்: எமிரேட்ஸின் கூற்றுப்படி, ஒரு கர்ப்பத்தின் 36 வது வாரத்திற்குப் பிறகு நீங்கள் பயணிக்க அனுமதிக்கப்படுவதில்லை.
 • பல கர்ப்பம்: பல கர்ப்பத்தின் 32 வது வாரத்திற்குப் பிறகு நீங்கள் பயணம் செய்ய அனுமதிக்கப்படுவதில்லை.

மருத்துவ சான்றிதழ் தேவையா?

எமிரேட்ஸின் கூற்றுப்படி, கர்ப்பத்தின் 29வது வாரத்தின் போது அல்லது அதற்குப் பிறகு நீங்கள் பயணம் செய்தால், உங்கள் மருத்துவர் கையொப்பமிட்ட மருத்துவ சான்றிதழ் அல்லது கடிதத்தை நீங்கள் கொண்டு வர வேண்டும். அவ்வாறு கொண்டு வராமல்  பயணம் செய்தால் நீங்கள் பறப்பதில் இருந்து தடுக்கப்படுவீர்கள். மேலும், கடிதம் அல்லது சான்றிதழில் பின்வரும் விவரங்கள் இருக்க வேண்டும்:

 • ஒற்றை அல்லது பல கர்ப்பத்தை உறுதிப்படுத்துதல்.
 • கர்ப்ப காலத்தில் எந்த பிரச்சனையும் இல்லை.
 • டெலிவரிக்கான மதிப்பிடப்பட்ட தேதி.
 • நீங்கள் பயணம் செய்யத் தகுதியானவராக இருக்க வேண்டும் என்று உங்கள் மருத்துவர் எதிர்பார்க்கும் சமீபத்திய தேதி.
 • நீங்கள் நல்ல ஆரோக்கியத்துடன் இருக்கிறீர்கள் என்று.
 • நீங்கள் பயணிப்பதைத் தடுக்கும் எந்த காரணமும் தெரியவில்லை.

மருத்துவ தகவல் படிவம் (MEDIF)

எமிரேட்ஸின் கூற்றுப்படி, நீங்கள் செல்ல வேண்டிய தேதிக்கு அருகில் இருக்கும் போது நீங்கள் பயணம் செய்ய வேண்டியிருந்தால், மருத்துவ தகவல் படிவத்தை (MEDIF) சமர்ப்பித்து மருத்துவ அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும். இந்த இணையதளத்தைப் பார்வையிடுவதன் மூலம் படிவத்தை அணுகலாம்: https://www.emirates.com/ae/english/before-you-fly/health/before-you-leave/

ஏர் அரேபியா:

ஏர் அரேபியாவின் இணையதளம் – www.airarabia.com இன் படி, கர்ப்பிணிப் பெண்கள் தங்கள் கர்ப்பத்தின் வாரங்களின் எண்ணிக்கையைக் குறிக்கும் மருத்துவச் சான்றிதழை வழங்கினால், அவர்கள் 35 வாரங்கள் வரை பயணம் செய்ய அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். சான்றிதழ் மருத்துவரால் கையொப்பமிடப்பட வேண்டும் மற்றும் வழங்கப்பட்ட நாளிலிருந்து 14 நாட்களுக்கு செல்லுபடியாகும்.

36 வது வாரத்திற்குப் பிறகு, ஒரு கர்ப்பம் கொண்ட பெண்கள் பயணம் செய்ய அனுமதிக்கப்படுவதில்லை. பல கர்ப்பத்திற்கு, 32 வது வாரத்திற்குப் பிறகு பயணம் செய்ய முடியாது.

ஃப்ளை துபாய்:

ஃப்ளைதுபாய் விமான நிறுவனத்தின் படி, கர்ப்பிணிப் பெண்கள் தங்கள் கர்ப்பத்தின் 28 வாரங்கள் முடியும் வரை பயணம் செய்ய அனுமதி உண்டு. உத்தியோகப்பூர்வ மருத்துவ அறிக்கை அல்லது மருத்துவர் கையொப்பமிட்ட சான்றிதழுடன் 28 வாரங்களுக்குப் பிறகு பயணம் செய்வது அனுமதிக்கப்படாது. 36 வாரங்கள் முடிந்த பிறகு, நீங்கள் flydubai விமானத்தில் பயணிக்க முடியாது.

இது போன்ற அமீரகத்தின் முக்கிய செய்திகள் மற்றும் அன்றாட தகவல்களை அறிந்து கொள்ள எங்களின் Khaleej Tamil வாட்ஸ்அப் சேனலில் இணைந்து கொள்ளுங்கள்.
Link: Khaleej Tamil Whatsapp Channel

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!