வளைகுடா செய்திகள்

ஈத் அல் அதா 2024: நாளை துல் ஹஜ் மாத பிறை பார்க்குமாறு அழைப்பு விடுத்துள்ள சவுதி அரேபியா!!

இன்னும் ஒரு சில நாட்களில் ஈத் அல் அதா எனும் தியாகத் திருநாள் கொண்டாடப்படவிருக்கும் நிலையில் சவூதி அரேபியா அதற்குரிய தேதியை உறுதி செய்வதற்காக பிறை பார்க்குமாறு அறிவுறுத்தியுள்ளது. அதன்படி நாளை (ஜூன் 6, வியாழன்) மாலை துல் ஹஜ்ஜின் பிறை நிலவு வானில் தென்படுகிறதா என்பதைப் பார்க்குமாறு நாட்டில் உள்ள முஸ்லிம்களுக்கு சவூதி அரசாங்கம் அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

இது தொடர்பாக நாட்டின் சுப்ரீம் கோர்ட் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், வியாழன் மாலை துல்-ஹஜ் மாதத்தின் பிறை தென்படுகிறதா என்பதை நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து முஸ்லிம்களையும் விசாரிக்க உச்ச நீதிமன்றம் விரும்புவதாகவும், வெறும் கண்ணால் அல்லது தொலைநோக்கி மூலம் பிறையைக் கண்டவர்கள் அருகிலுள்ள நீதிமன்றத்திற்கு அறிவிக்குமாறும் கோரியுள்ளது. எனவே, பிறையை பார்த்தவர்கள் தனது சாட்சியத்தை அங்கு பதிவு செய்ய வேண்டும் அல்லது அருகிலுள்ள நீதிமன்றத்தை அடைய அவருக்கு உதவ அருகிலுள்ள மையத்தைத் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும் என கூறப்பட்டுள்ளது.

ஐக்கிய அரபு அமீரகம் மற்றும் பிற இஸ்லாமிய நாடுகளில், ஈத் அல் அதா பண்டிகைக்கு வழங்கப்படும் விடுமுறையானது குடியிருப்பாளர்களால் மிகவும் எதிர்பார்க்கப்படும் பொது விடுமுறை நாட்களில் ஒன்றாகும். வானில் பிறை பார்க்கும் முடிவுகளைப் பொறுத்து அமீரகத்தில் இருப்பவர்கள் நான்கு முதல் ஐந்து நாட்கள் நீண்ட இடைவெளியைப் பெறலாம். அமீரகத்தில் இதற்கான அறிவிப்பு நாளை வெளியாகும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இது போன்ற வளைகுடா நாடுகளின் முக்கிய செய்திகள் மற்றும் அன்றாட தகவல்களை அறிந்து கொள்ள எங்களின் Khaleej Tamil வாட்ஸ்அப் சேனலில் இணைந்து கொள்ளுங்கள்.
Link: Khaleej Tamil Whatsapp Channel

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!