அமீரக செய்திகள்

அமீரகத்தில் கொரோனா வைரஸை வேண்டுமென்றே பரப்புவோருக்கான தண்டனைகள் என்ன…??? தெரிந்து கொள்வோம்..!!!

ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தில் கொரோனா வைரஸ் பரவுவதை கட்டுப்படுத்தும் வகையில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு சுய தனிமைப்படுத்தப்படல் (self quarantine) எனும் நடவடிக்கை அமீரக அரசால் கட்டாயமாக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த நடவடிக்கைகளுக்கு இணங்க மறுத்து வெளியில் சுற்றும் கொரோனா வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், தெரிந்தே மற்றவர்களுக்கு நோயை பரப்புவார்களேயானால், அவர்கள் ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைதண்டனை அனுபவிக்க நேரிடும் என்று நீதித்துறை அதிகாரிகள் தெரிவித்துள்ளனர்.

கொரோனா வைரஸ் உலகில் அதிவேகமாக பரவி வரும் வேலையில், 14 நாள் தனிமைப்படுத்தலைப் பின்பற்றுவதில் மக்கள் தவறும் பட்சத்தில் அது மேலும் பரவும் என்ற அச்சம் அதிகரித்து வருகிறது. இதன் காரணமாகவே ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தின் அட்டர்னி ஜெனரல் ஹமாத் சைஃப் அல் ஷம்ஸி நாட்டின் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை மீறுவதற்கு எதிராக செயல்புரியும் பொதுமக்களை எச்சரித்துள்ளார்.

இது அமீரகத்தில் வசிக்கும் மற்றவர்களின் உடல்நலம் மற்றும் பாதுகாப்பை ஆபத்தில் ஆழ்த்துவதால், 14 நாள் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலை மீறி மற்றவர்களுடன் தொடர்பு கொள்வது சட்டத்தின் கீழ் குற்றமாக கருதப்படுவதாக அவர் கூறினார்.

தொற்றுநோய்களை எதிர்த்துப் போராடுவது சம்பந்தமாக 2014 ஆம் ஆண்டில் கொண்டுவரப்பட்ட ஃபெடரல் சட்ட எண் 14 இன் படி, வேண்டுமென்றே வைரஸைப் பரப்புவர்களுக்கு தண்டனை விதிக்கப்படும் என்றும் கூறப்பட்டுள்ளது. இதில் அபராதம் மற்றும் சிறைதண்டனை ஆகியவையும் அடங்கும்.

இதற்கான தண்டனையாக, ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைதண்டனை மற்றும் அபராதம் 50,000 முதல் 1,00,000 திர்ஹம் வரையிலும் விதிக்கப்படும் ”என்று இங்கிலாந்தை தளமாகக் கொண்ட சட்ட நிறுவனமான சார்லஸ் ரஸ்ஸல் ஸ்பீச்லிஸின் மத்திய கிழக்கின் பங்குதாரரும் வழக்குத் தலைவருமான கஸன் எல் டேய் கூறினார். குற்றம் மீண்டும் மீண்டும் செய்யப்பட்டிருந்தால், நீதிபதிகள் குற்றவாளியின் சிறைத் தண்டனையை இரட்டிப்பாக்கலாம்.

இந்த சட்டம் ஆறு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நடைமுறைக்கு வந்த போதிலும், இது கொரோனா வைரஸ் பரப்புவோர்களுக்கும் பொருந்தும் என்றும் வழக்கறிஞர்கள் கூறுகின்றனர். இது பற்றி திரு எல் டேய் மேலும் கூறுகையில், சட்டத்தின் 31 வது பிரிவு, தங்களுக்கு ஒரு தொற்று நோய் இருப்பதை அறிந்தவர்கள் அதிகாரிகளின் முன் ஒப்புதல் இல்லாமல் மருத்துவமனையைவிட்டு வெளியேறுவது அல்லது வெளியில் பயணிப்பதை தடை செய்கிறது என்றார்.

மேலும் சட்டப்படி, வெளிநாடுகளிலிருந்து வருபவர்கள் அவர்கள் தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டிருப்பின், அதிகாரிகளுக்கு அறிவிக்க வேண்டியது அவசியம் என்றும் அவர் கூறினார். இந்த சட்டத்தை மீறுபவர்கள் மீது மூன்று ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும், 10,000 முதல் 50,000 திர்ஹம் வரை அபராதமும் விதிக்கப்பட வாய்ப்புள்ளதாகவும் கூறினார்.

பொதுமக்களுக்கு வெளியிட்டுள்ள தகவலில் அதிகாரிகள் அறிவித்த நடைமுறைகளைப் பொதுமக்கள் அனைவரும் முறையாகப் பின்பற்ற வேண்டும் என்றும் கூறப்பட்டுள்ளது. மக்கள் வதந்திகளைப் பரப்புவதைத் தவிர்க்க வேண்டும், சந்தேகத்திற்கிடமான வழக்குகளைப் புகாரளிக்க வேண்டும், மருத்துவ உதவியை நாட வேண்டும் மற்றும் சட்டப்பூர்வ பொறுப்புணர்வைத் தவிர்ப்பதற்காக மற்றவர்களுக்கு தொற்று ஏற்பட்டால் அவர்களுடன் தொடர்பு கொள்வதைத் தவிர்க்க வேண்டும் என்றும் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

இதன் விளைவாக நோய் பாதிக்கப்பட்ட ஒருவர் மற்றொருவருக்கு நோயைப் பரப்புவதன் மூலம் ஒருவர் நோய் பாதிக்கப்பட்டு இறந்தார் என்றால், குற்றவாளி மீது தொற்று நோய்கள் சட்டம் மற்றும் நாட்டின் தண்டனைச் சட்டத்தின் படி வழக்குத் தொடரப்படும் என்று எமிராட்டி வழக்கறிஞர் யூசெப் அல் பஹார், அல் பஹார் மற்றும் அசோசியேட்ஸ் தலைவர் வக்கீல்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

மேலும் நோயை பரப்பிய நபர் வேண்டுமென்றே இன்னொருவருக்கு தொற்றுநோயை பரப்பி மரணத்தை ஏற்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்படும் என்றார். ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தின் தண்டனைச் சட்டத்தின் 342 வது பிரிவின்படி, தவறான மரணத்தை ஏற்படுத்தியதற்காக மூன்று ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படுகிறது, ஆனால், குற்றத்தின் விளைவாக மூன்று பேருக்கு மேல் இறந்துவிட்டால், சிறைத் தண்டனை ஐந்து ஆண்டுகளாக அதிகரிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார் .

இந்த வாரம், ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தின் சட்ட அதிபர் டாக்டர் ஹமாத் அல் ஷம்ஸி, கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க அதிகாரிகள் மேற்கொண்ட முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளுக்கு ஒத்துழைக்க வேண்டும் என்று அனைவரையும் கேட்டுக்கொண்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
error: Content is protected !!