அமீரக செய்திகள்

அமீரகத்தில் பணிபுரியும் தொழிலாளர்களின் ஊதிய பிரச்சனையை தீர்க்க MoHRE தலைமையில் புதிய குழு நியமனம்..!

அமீரகத்தில் முதலாளிகள் மற்றும் அதிக எண்ணிக்கையிலான தொழிலாளர்களை உள்ளடக்கிய செலுத்தப்படாத ஊதியம் போன்ற நிதிச் சிக்கல்களைச் சமாளிக்க உதவுவதற்காக புதிய குழு ஒன்று நிறுவப்பட்டுள்ளது. 50-க்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்களின் நிதி உரிமைகள் தொடர்பான கூட்டுத் தொழிலாளர் பிரச்சனையை ஆராய குழுவை அமைத்துள்ளதாக மனித வளங்கள் மற்றும் குடியேற்ற அமைச்சகம் (MoHRE) அறிவித்துள்ளது.

MoHRE-இன் மனித வள விவகாரங்களுக்கான செயல் துணைச் செயலர் கலீல் கௌரி, தொழிலாளர் உறவுகளை ஒழுங்குபடுத்தும் சட்டம் மற்றும் அதன் நிர்வாக ஒழுங்குமுறைகளுக்கு இணங்க, தொழிலாளர் மோதல்களின் சட்டமன்ற மற்றும் நிறுவன கட்டமைப்பை வலுப்படுத்தும் கட்டமைப்பிற்குள் இந்த குழுவை நிறுவுவதற்கான முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

MoHRE தலைமையில் இயங்கு இக் குழுவில், மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதி, வர்த்தகம் மற்றும் தொழில் சபையின் பிரதிநிதி அல்லது தொழிலாளர் நெருக்கடி குழுவின் பிரதிநிதி உட்பட தொடர்புடைய அதிகாரிகளின் பிரதிநிதி உறுப்பினர்களைக் கொண்டுள்ளது. குழுவின் பணிகளில் பாரபட்சமற்ற தன்மை, ஒருமைப்பாடு மற்றும் வெளிப்படைத்தன்மை ஆகியவற்றின் கொள்கையை ஒருங்கிணைப்பதை மனித வள அமைச்சகம் உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

தொழிலாளர்களின் பிரதிநிதிகள் மற்றும் முதலாளிகள் முன்னிலையில் தொழிலாளர் நிதி மோதல்களை குழு தீர்க்கும். கமிட்டி உறுப்பினர்கள் சாட்சிகளிடம் இருந்து கேட்டு, சர்ச்சையை தீர்ப்பதற்கு தகுந்ததாக கருதுபவர்களை அழைப்பார்கள். விசாரணையின் தேதி அறிவிக்கப்பட்ட நாளிலிருந்து குறைந்தது மூன்று நாட்களுக்குள் தங்கள் வாதத்தை ஆதரிக்கும் ஆவணங்களுடன் தற்காப்பு ஆணையை சமர்ப்பிக்க குழு அனுமதிக்கும்.

இந்த விவகாரத்தைக் கையாளும் முதல் அமர்வு தேதியிலிருந்து 30 நாட்களுக்குள் குழு ஒரு முடிவை வெளியிடும் என்று MoHRE விளக்கியது. அமைச்சரவை முடிவானது, முதலாளியின் வங்கி உத்தரவாதங்களை கலைக்கவும், காப்பீட்டுத் தொகையின் மதிப்பை வழங்கவும், சர்ச்சையில் தொழிலாளர்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாக்கவும், கூட்டுத் தொழிலாளர் தகராறின் எந்தவொரு தாக்கத்தையும் நிவர்த்தி செய்யவும் குழுவுக்கு பரிந்துரைக்கப்பட்டது.

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!