அமீரக செய்திகள்

UAE: துபாயிலேயே இந்த பகுதிகளில்தான் வாடகை மிகவும் குறைவு… புதிய அட்டவனை வெளியிட்ட ரியல் எஸ்டேட் நிறுவனம்..!

துபாயில் இன்டர்நேஷனல் சிட்டி, தேரா மற்றும் டிஸ்கவரி கார்டன்ஸ் ஆகியவை பகுதிகளில் வாடகைகள் குறைவாகவும், அதே சமயம் பாம் ஜுமேரா மற்றும் டவுன்டவுன் ஆகிய பகுதிகளில் அதிக வாடகைகள் வசூலிக்கப்படுவதாகவும் ரியல் எஸ்டேட் நிறுவங்கள் கூறியுள்ளன.

அஸ்டெகோவின் (Asteco) இரண்டாம் காலாண்டு அறிக்கையின்படி, சர்வதேச நகரத்தில் ஒரு ஸ்டுடியோவிற்கான வாடகை ஆண்டுக்கு 17,500 திர்ஹம்ஸிலிருந்து தொடங்கி மூன்று படுக்கையறை அலகுக்கு 65,000 திர்ஹம்ஸ் வரை செல்கிறது. தேராவில் ஒரு ஸ்டுடியோவிற்கான வாடகை, 18,000 திர்ஹம்லிலிருந்து தொடங்குகிறது, அதே சமயம் மூன்று படுக்கையறைகள் கொண்ட அடுக்குமாடி குடியிருப்பை வாடகைக்கு எடுக்க 95,000 திர்ஹம்ஸ் செலவாகுகிறது.

டிஸ்கவரி கார்டனின் வாடகை ஸ்டுடியோவுக்கு 24,000 திர்ஹம்ஸ் முதல் படுக்கையறை பிளாட் 65,000 வரை. துபாய் ஸ்போர்ட்ஸ் சிட்டி மற்றும் ஜுமைரா வில்லேஜ் ஆகிய  பகுதிகளில் வாடகை ஸ்டுடியோ 25,000 திர்ஹம்ஸ் முதல் தொடங்குகிறது.

துபாயின் நடுத்தர மற்றும் உயர்நிலைப் பகுதிகளுடன் ஒப்பிடும்போது மலிவு விலை பிரிவில் வாடகைகள் அதிகரித்துள்ளன. கடந்த ஆண்டின் இதே காலப்பகுதியுடன் ஒப்பிடுகையில், இரண்டாவது காலாண்டில் வாடகைகள் மலிவு விலையில் இரண்டாவது காலாண்டில் நான்கு சதவீதம் முதல் 19 சதவீதம் வரை அதிகரித்தது.

உயர்நிலைப் பிரிவில், ஸ்டுடியோவுக்கு 65,000 திர்ஹம்ஸ் மற்றும் மூன்று படுக்கையறை அலகுக்கு 300,000 திர்ஹம்ஸ் முதல் அதிக அபார்ட்மெண்ட் வாடகை விகிதம் பாம் ஜுமைரா பகுதியில் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த ஆண்டு துபாயில் சுமார் 22,000 குடியிருப்புகள் ஆன்லைனில் வரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கடந்த ஆண்டு பதிவு செய்யப்பட்ட அதே வேகத்தில் வாடகை விகித வளர்ச்சி தொடர்ந்து, சராசரி காலாண்டு அதிகரிப்பு அடுக்குமாடி குடியிருப்புகளுக்கு நான்கு சதவீதமாகவும், வில்லாக்களுக்கு ஆறு சதவீதமாகவும் அதிகரித்துருப்பதாக ரியல் எஸ்டேட் ஆலோசனை நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!