அமீரக செய்திகள்

3.65 மில்லியனை எட்டிய துபாய் மக்கள் தொகை.. அதிகளவு வெளிநாட்டினரின் இடம்பெயர்வே காரணம் என தகவல்..!!

நடப்பு ஆண்டின் தொடக்கத்தில் 3.55 மில்லியனாக இருந்த துபாயின் மக்கள்தொகை 100,240 அதிகரித்து, டிசம்பர் 17, 2023 இல் 3.65 மில்லியனை எட்டியுள்ளதாக துபாய் புள்ளியியல் மையத்தின் தரவுகள் கூறுகின்றன.

இந்த ஆண்டு அமீரகத்திற்கு அதிக அளவில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள், தொழில் வல்லுநர்கள் மற்றும் முதலீட்டாளர்கள் வருகை தந்ததே இந்த மக்கள் தொகை அதிகரிப்புக்குக் காரணம் என்று கூறப்படுகிறது.

குறிப்பாக, துபாய் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயை வெற்றிகரமாகக் கையாண்டது, சொத்து முதலீடுகளில் அதிக வருமானம், பல்வேறு ரெசிடென்ஸ் அனுமதிகளை அறிமுகப்படுத்துதல் மற்றும் பிறவற்றில் எளிதாக வணிகம் செய்வது போன்றவற்றால் வெளிநாட்டவர்கள் ஈர்க்கப்பட்டுள்ளனர் என கூறப்பட்டுள்ளது.

துபாயின் மக்கள்தொகை அதிகரிப்பை 2022 உடன் ஒப்பிடும்போது 2023 இல் வேகமாக அதிகரித்துள்ளது தெரிய வந்துள்ளது. ஏனெனில் துபாயில் கடந்த ஆண்டு 71,495 புதிய குடியிருப்பாளர்கள் இடம் பெயர்ந்துள்ளனர்.

துபாய் பெரும்பாலான கோடீஸ்வரர்கள் மற்றும் பில்லியனர்கள், தொழில் வல்லுநர்கள் மற்றும் முதலீட்டாளர்களை ஈர்க்கும் காந்தமாக உள்ளது, இது 2020 ஆம் ஆண்டு தொற்றுநோய் ஆண்டில் பாரிய பணிநீக்கத்தைத் தொடர்ந்து, கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் நகரத்தில் நிறைய வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்கியுள்ளது.

நியூ வேர்ல்ட் வெல்த் அறிக்கையின்படி, கடந்த 10 ஆண்டுகளில் 1,500 மில்லியனர்கள் லண்டனில் இருந்து துபாய்க்கு இடம்பெயர்ந்துள்ளனர், மேலும் 250 பேர் இந்த ஆண்டு வருகை தந்துள்ளனர்.

அதேபோல், இந்த ஆண்டு 4,500 மில்லியனர்கள் ஐக்கிய அரபு அமீரகத்திற்கு இடம்பெயர்வார்கள் என்று ஹென்லி பிரைவேட் வெல்த் இடம்பெயர்வு அறிக்கை 2023 கணித்துள்ளது, இது ஆஸ்திரேலியாவுக்குப் பிறகு இரண்டாவது அதிக இடப்பெயர்ச்சி ஆகும்.

மேலும், ஆறு மாத கால எக்ஸ்போ 2020 மற்றும் சமீபத்தில் முடிவடைந்த COP 28 போன்ற மெகா நிகழ்வுகள் உலகளவில் ஐக்கிய அரபு அமீரகம் மற்றும் துபாயின் மதிப்பை மேலும் உயர்த்தியுள்ளது. முக்கியமாக, முதலீட்டாளர்கள் உலகம் முழுவதிலுமிருந்து நூறாயிரக்கணக்கான பார்வையாளர்களை ஈர்த்துள்ளனர்.

கூடுதலாக, அரசாங்கம் கோல்டன் விசா, ஓய்வூதிய விசா மற்றும் ஃப்ரீலான்ஸ் விசா போன்றவற்றை அறிமுகப்படுத்தியதால் நாட்டிற்கு புதிய குடியிருப்பாளர்கள் ஈர்க்கப்பட்டுள்ளனர் என தரவுகள் வெளியிடப்பட்டுள்ளதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

இது போன்ற அமீரகத்தின் முக்கிய செய்திகள் மற்றும் அன்றாட தகவல்களை அறிந்து கொள்ள எங்களின் Khaleej Tamil வாட்ஸ்அப் சேனலில் இணைந்து கொள்ளுங்கள்.
Link: Khaleej Tamil Whatsapp Channel

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!