அமீரக செய்திகள்

அமீரகத்தில் வங்கிக் கணக்கைத் திறப்பதற்கு முன் நினைவில் கொள்ள வேண்டிய விசயங்கள் பற்றிய ஒரு பார்வை..!!

ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தில் வசிப்பவர்கள் அமீரகத்தில் தனிப்பட்ட வங்கிக் கணக்கு வைத்திருப்பது இன்றியமையாதது. நீங்கள் தனிப்பட்ட வங்கிக் கணக்கை வைத்திருப்பதன் மூலம், உங்கள் வருமானத்தை நேரடியாக வங்கியில் டெபாசிட் செய்யவும், உங்கள் வாடகை மற்றும் பயன்பாட்டு பில்களை எளிதாகச் செலுத்தவும் மற்றும் பல்வேறு பரிவர்த்தனைகளை மேற்கொள்ளவும் முடியும்.

வங்கியில் சேமிப்பு கணக்கு (savings account) மற்றும் நடப்புக் கணக்கு (current account) என இரண்டு வகையான கணக்குகள் உள்ளன. ஒரு சேமிப்புக் கணக்கு உங்கள் சேமிப்பை உங்கள் இருப்புக்கான வட்டி விகிதத்துடன் சேமிக்க உதவுகிறது. சேமிப்பு கணக்கு வைத்திருப்பவர்கள் டெபிட் கார்டு மற்றும்/அல்லது கிரெடிட் கார்டை பயன்படுத்தலாம்.

நடப்புக் கணக்கு காசோலைகள் மூலம் பரிவர்த்தனை செய்ய உங்களை அனுமதிக்கிறது மற்றும் உங்கள் பரிவர்த்தனைகளுக்குப் பயன்படுத்த டெபிட் மற்றும் கிரெடிட் கார்டுகளைப் பெறலாம். அவ்வாறு அமீரகத்தில் வங்கிக் கணக்கைத் திறக்க தேவையான ஆவணங்கள் என்ன? மற்றும் அதற்கான நடைமுறைகள் என்ன? என்பது பற்றி பின்வருமாறு பார்க்கலாம்:

தேவையான அடிப்படை ஆவணங்கள்:

 • எமிரேட்ஸ் ஐடி
 • எமிரேட்ஸ் ஐடி இல்லாத பட்சத்தில் பாஸ்போர்ட் நகல்
 • தற்போதைய விசா அல்லது குடியிருப்புக்கான வேறு சில சான்றுகள் (UAE ஓட்டுநர் உரிமம், UAE பயன்பாட்டு பில், வாடகை ஒப்பந்தம், மற்றொரு வங்கி அறிக்கை போன்றவை)
 • உங்கள் முதலாளியிடமிருந்து ஒரு கடிதம்

வங்கிக் கணக்கைத் தொடங்கும் போது கவனத்தில் கொள்ள வேண்டிய விஷயங்கள்:

1. நீங்கள் கணக்கைத் தொடங்கும் முன், எந்த வங்கியில் கணக்குத் தொடங்க விரும்புகிறீர்கள் என்பதை முதலில் தெரிந்துகொள்ளுங்கள். பிறகு, வங்கிக் கிளைகளின் இருப்பிடம் மற்றும் அவற்றின் வேலை நாட்கள் மற்றும் சேவை நேரம் ஆகியவற்றைக் கண்டறியவும்.

2. அதேபோல், உங்கள் வீடு அல்லது அலுவலகத்திற்கு அருகில் உள்ள வங்கியின் ATMகளின் இருப்பிடத்தையும் சரிபார்ப்பதை நினைவில் கொள்வது நல்லது. மேலும், வங்கி இணையம் மற்றும் டிஜிட்டல் சேவைகளை வழங்குகிறது என்பதை உறுதிப்படுத்தவும்.

3. ஒரு கணக்கைத் திறக்கும்போது, ​​கணக்கு ஒப்பந்தங்களில் கையெழுத்திடுமாறு வங்கியால் கேட்கப்படுவீர்கள், உங்கள் கடமைகளைப் புரிந்து கொள்ள நேரம் ஒதுக்குவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். கணக்கு திறக்கும் நடைமுறைகளை முடிக்க நான்கு வணிக நாட்கள் வரை ஆகலாம் என்பதையும் நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும்.

4. கணக்கைத் திறக்க, நீங்கள் பல ஆவணங்களை வழங்க வேண்டும். எந்த ஆவணங்கள் தேவை மற்றும் ஆவணங்களில் என்னென்ன தகவல்கள் இருக்க வேண்டும் என்பதை முன்கூட்டியே வங்கியுடன் உறுதி செய்து கொள்ள வேண்டும்.

வங்கிப் பிரதிநிதியிடம் கேட்க வேண்டிய கேள்விகள்:

 • காசோலைகளை வழங்கும் திறன்
 • திரும்பிய காசோலை கட்டணம்
 • ஓவர் டிராஃப்ட் சலுகைகள் மற்றும் தொடர்புடைய செலவுகள்
 • டெபாசிட் செய்யப்படும் நிதியை நிறுத்தி வைப்பதற்கான வங்கிக் கொள்கை
 • வெளிநாட்டு நாணயத்திற்கான அணுகல்
 • டெபிட் கார்டுக்கான அணுகல்
 • மாதாந்திர மற்றும் பரிவர்த்தனை கட்டணம்
 • குறைந்தபட்ச இருப்பு தேவைகள்
 • நிதி பரிமாற்றத்திற்கான செலவு மற்றும் எளிமை
 • பெரிய தொகையை திரும்பப் பெறுவதற்கான தேவைகளை கிளைக்கு தெரிவிக்கவும்

நினைவில் கொள்ள வேண்டியவை

உங்கள் கணக்கிற்கான டெபிட் கார்டை வங்கி உங்களுக்கு வழங்கினால், பணம் எடுக்கும் வரம்புகள் மற்றும் டெபிட் கார்டை எந்த ஏடிஎம்களில் பயன்படுத்தலாம் மற்றும் ஏதேனும் பரிவர்த்தனை கட்டணங்கள் உள்ளதா என்பதைத் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

இது போன்ற அமீரகத்தின் முக்கிய செய்திகள் மற்றும் அன்றாட தகவல்களை அறிந்து கொள்ள எங்களின் Khaleej Tamil வாட்ஸ்அப் சேனலில் இணைந்து கொள்ளுங்கள்.
Link: Khaleej Tamil Whatsapp Channel

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!