அமீரக சட்டங்கள்அமீரக செய்திகள்

அமீரகத்தின் வேலையின்மை காப்பீடு திட்டம்: அபராதங்களை தவிர்க்க காப்பீடு திட்டத்தை புதுப்பிப்பது எப்படி..??

ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தின் மனித வளங்கள் மற்றும் எமிரேடிசேஷன் அமைச்சகத்தால் செயல்படுத்தப்பட்ட வேலையின்மை காப்பீட்டுத் திட்டம் (ILOE – Involuntary Loss of Employment Insurance), பொது மற்றும் தனியார் துறைகளில் உள்ள அனைத்து தேசிய மற்றும் வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்கும் ஜனவரி 2023 இல் அறிவிக்கப்பட்டது. நீங்கள் அரசு அல்லது தனியார் துறை என எந்த துறையின் ஊழியராக இருந்தாலும் அமீரகத்தின் ILOE இன்சூரன்ஸ் திட்டத்தில் சந்தா செலுத்துவது சட்டப்படி கட்டாயமாகும் (Freezone தொழிலாளர்கள் கூட ILOE சந்தாவைப் பெற்றிருக்க வேண்டும்). மேலும் ILOE இன்சூரன்ஸ் பாலிசியை பதிவு செய்யத் தவறிய அல்லது புதுப்பிக்கத் தவறிய ஊழியர்களுக்கு 400 திர்ஹம்ஸ் அபராதம் விதிக்கப்படும் என்றும் அறிவிக்கப்பட்டிருக்கின்றது.

இந்நிலையில் 2023 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்திலும் அதற்குப் பிறகும் ILOE (வேலைவாய்ப்பு இழப்புக்கான தன்னிச்சையான இழப்பு) திட்டத்தில் இணைந்த நபர்கள் தற்பொழுது அதனை புதுப்பிப்பதற்கான நினைவூட்டல் செய்தியை பெற்று வருகின்றனர்.  உங்கள் ILOE காப்பீட்டை அதன் காலாவதி தேதிக்கு முன் அல்லது உடனடியாகப் புதுப்பிக்கலாம். அது குறித்த விரிவான தகவல்களை கீழே காணலாம்.

ILOE காப்பீட்டை எவ்வாறு புதுப்பிப்பது?

>> முதலில் அதிகாரப்பூர்வ ILOE இன்சூரன்ஸ் இணையதளத்தைப் பார்வையிடவும்:  https://www.iloe.ae/

>> புதுப்பித்தலுக்கு, சிவப்பு நிறத்தில் உள்ள ‘Subscribe/Renew Here’ பட்டனைக் கிளிக் செய்யவும்.


>> அதில் புதிய இணையப் பக்கம் திறக்கும். அதில் ‘Individual’ வகையின் கீழ், உங்களுக்குப் பொருந்தும் விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கவும். அதில் 
3 விருப்பங்கள் உள்ளன:

  1. தனியார் துறை
  2. மத்திய அரசு ஊழியர் (பொதுத்துறை)
  3. MOHRE இல் பதிவு செய்யப்படாதவர்கள் (ஃப்ரீ-மண்டலத் தொழிலாளர்கள்)


>> பின்னர் ‘confirm’ பொத்தானைக் கிளிக் செய்யவும்

> அதன்பின் நீங்கள் மொபைல் எண்ணுக்கு அனுப்பப்பட்ட OTP குறியீடு மூலமோ அல்லது பதிவுசெய்யப்பட்ட பயனர் உள்நுழைவுச் சான்றுகளைப் பயன்படுத்தி ஏற்கனவே உள்ள அக்கவுண்ட் மூலமோ signin செய்து உள்நுழையலாம்.

>> அதனைத் தொடர்ந்து உங்கள் காப்பீட்டுக் கொள்கையைப் புதுப்பிக்கவும், உங்களின் அனைத்து விவரங்களையும் உறுதிப்படுத்தவும் மற்றும் பாலிசி காலத்தைத் தேர்வு செய்யவும் உங்களுக்கு விருப்பம் வழங்கப்படும்.

>> ‘Renewal’ அல்லது ‘Subscribe’ என்ற விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கவும், நீங்கள் அதன்பின் கட்டணம் செலுத்துவதற்கான பக்கத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்படுவீர்கள்.

>> அதில் சரியான விவரங்களை உள்ளிடவும், வெற்றிகரமாக பணம் செலுத்திய பிறகு, பணியாளரின் ILOE இன்சூரன்ஸ் மற்றொரு வருடத்திற்கு புதுப்பிக்கப்படும்.

சந்தா செலுத்தும் போது அல்லது புதுப்பிக்கும் போது ஊழியர்கள் ஏதேனும் பிழைகளை எதிர்கொண்டால், ILOE வாடிக்கையாளர் சேவைக்கு ஒரு தொலைபேசி அழைப்பு மட்டுமே உள்ளது: 600599555.

ILOE இன் இரண்டு பிரிவுகள்

இந்த ILOE காப்பீட்டு திட்டம் இரண்டு வகைகளாக பிரிக்கப்பட்டுள்ளது. முதல் வகை, மாதத்திற்கு 16,000 திர்ஹம் அல்லது அதற்கும் குறைவான அடிப்படை சம்பளம் பெறும் ஊழியர்களை உள்ளடக்கியது. இந்தப் பிரிவில் உள்ள ஊழியர்களுக்கான காப்பீட்டுச் செலவு மாதம் ஒன்றுக்கு 5 திர்ஹம்ஸ் அல்லது ஆண்டுக்கு 60 திர்ஹம்ஸ் ஆகும்.

இரண்டாவது பிரிவில் அடிப்படை சம்பளம் 16,000 திர்ஹம்ஸ் அல்லது அதற்கு மேல் உள்ளவர்களுக்கு காப்பீடு பிரீமியம் மாதம் 10 திர்ஹம்ஸ் அல்லது ஆண்டுக்கு 120 திர்ஹம்ஸ் ஆகும்.

இழப்பீடு கோருதல்

இத்திட்டத்தின்படி வேலையில் இருந்து நீக்கப்பட்ட ஒரு ஊழியர் காப்பீட்டுக் கொள்கையை கோரலாம். காப்பீடு செய்யப்பட்ட ஊழியர்கள் தங்கள் வேலையின்மை தேதியிலிருந்து 30 நாட்களுக்குள் அங்கீகரிக்கப்பட்ட உரிமைகோரல் வழிகள் மூலம் கோரிக்கையை சமர்ப்பிக்க வேண்டும். அவை

  • காப்பீட்டுக் குழுவின் இ-போர்ட்டல்
  • ஸ்மார்ட் அப்ளிகேஷன்
  • ILOE கால் சென்டர்

ஊழியர் ஒருவர் ஒழுக்கமற்ற காரணங்களுக்காகவோ அல்லது ராஜினாமா காரணமாகவோ பணிநீக்கம் செய்யப்படாத வரையில், குறைந்தபட்சம் 12 மாதங்கள் காப்பீட்டுத் திட்டத்தில் பணிபுரிந்து சந்தா செலுத்தியிருந்தால், அவர்கள் இத்திட்டத்தின்படி வேலை இழப்புக் கட்டணத்திற்குத் தகுதியுடையவர்கள் ஆவார்கள். 

இழப்பீடு தொகையின் பலன்கள்  

இத்திட்டத்தின் கீழ் சந்தாதாரர்கள், வேலை இழப்புக்கு முந்தைய ஆறு மாதங்களில் இருந்து அவர்கள் பெற்று வரும் சராசரி அடிப்படை சம்பளத்தில் (basic salary) 60 சதவிகிதம் வரை பெற உரிமை உண்டு. குறைந்தபட்சம் 12 மாதங்களுக்கு மாதாந்திர பிரீமியத்தை செலுத்திய தகுதியுள்ள ஊழியர்கள் அதிகபட்சமாக தொடர்ந்து மூன்று மாதங்களுக்கு இந்த பலனைப் பெறுவார்கள் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இது போன்ற அமீரகத்தின் முக்கிய செய்திகள் மற்றும் அன்றாட தகவல்களை அறிந்து கொள்ள எங்களின் Khaleej Tamil வாட்ஸ்அப் சேனலில் இணைந்து கொள்ளுங்கள்.
Link: Khaleej Tamil Whatsapp Channel

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!