அமீரக செய்திகள்

UAE: புதிதாக தொடங்கப்பட்டுள்ள ஹத்தா ஃபெஸ்டிவல்.. இடம், நேரம் மற்றும் செயல்பாடுகள் குறித்த முழு விபரங்களும்….

துபாயில் இருந்து ஒரு மணி நேர பயண தூரத்தில் உள்ள ஹஜார் மலைகளில் அமைந்துள்ள ஹத்தாவில் கடந்த டிசம்பர் 15ஆம் தேதியன்று தொடங்கிய ஹத்தா ஃபெஸ்டிவல் வரும் டிசம்பர் 31 வரை நடைபெற உள்ளது.

இதமான வானிலை, பசுமை, பள்ளத்தாக்குகள், ஏரிகள், இயற்கைக் காட்சிகளுக்கு பெயர் பெற்ற ஹத்தாவில் நடைபெறும் இந்த ஃபெஸ்டிவல், பார்வையாளர்கள் ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தின் பாரம்பரியத்தை அனுபவிக்கவும், பல்வேறு சாகச நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடவும் வாய்ப்பளிக்கும்.

நேரங்கள்:

  • திங்கள் முதல் வெள்ளி வரை – மாலை 3 மணி முதல் இரவு 9 மணி வரை.
  • சனி மற்றும் ஞாயிறு – காலை 10 மணி முதல் இரவு 10 மணி வரை.

ஹத்தா ஃபெஸ்டிவலில் உள்ள ஐந்து முக்கிய நடவடிக்கைகள்: இந்த ஃபெஸ்டிவலுக்கு நுழைவு இலவசம் என்றாலும், அங்குள்ள ஐஸ்-ஸ்கேட்டிங், ஜிப்-லைனிங் மற்றும் பேடல் டென்னிஸ் போன்ற ஒவ்வொரு செயல்பாடுகளுக்கும் பணம் செலுத்த வேண்டும்.

1. லைட் ஷோ மற்றும் உணவகங்கள்

பார்வையாளர்கள் அங்குள்ள உள்ளூர் உணவக பாப்-அப்களில் இருந்து உணவைப் பெறலாம் மற்றும் லீம் ஏரி மற்றும் ஹத்தா ஃபோர்ட்டில் லைட் ஷோக்களை அனுபவிக்கலாம்.

2. உற்சாகமான செயல்பாடுகள்:

நீங்கள் ஐஸ் ஸ்கேட்டிங், ரோலர் ஸ்கேட்டிங் மற்றும் பேடல் டென்னிஸ் போன்றவற்றில் சாகச அனுபவங்களை அனுபவிக்கலாம். மேலும், விளையாட்டைக் கற்றுக்கொள்ள ஆர்வமுள்ளவர்களுக்காக சிறப்பு பேடல் டென்னிஸ் வகுப்புகள் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளன. அத்துடன் ஒரு உட்புற சைக்கிளிங் ஸ்டுடியோ விளையாட்டு நிகழ்வுகளை நடத்துகிறது.

3. உள்நாட்டு வணிகங்களை ஆதரித்தல்-‘Proudly from Dubai Market’

இந்த சந்தையில் 30 வீட்டில் வளர்க்கப்படும் வணிகங்களின் தனித்துவமான சமையல் கருத்துக்கள் மற்றும் தயாரிப்புகள் காட்சிப்படுத்தப்படும்.

4. விண்டேஜ் கார் அணிவகுப்பு மற்றும் மோட்டார் சைக்கிள் கான்வாய்

இந்த விழாவில் பார்வையாளர்கள் பின்வரும் அணிவகுப்புகளைப் பார்க்கலாம்:

  • டிசம்பர் 24 – சைக்கிள் ஊர்வலம்
  • டிசம்பர் 29 – மோட்டார் சைக்கிள் கான்வாய்
  • டிசம்பர் 30 – கிளாசிக் கார் அணிவகுப்பு

5. புகைப்படப் போட்டி

இந்த ஃபெஸ்டிவலில் ஹம்தான் பின் முகமது பின் ரஷித் அல் மக்தூம் சர்வதேச புகைப்பட விருதுகள் (HIPA) உடன் இணைந்து புகைப்படம் எடுத்தல் ஒர்க் ஷாப்பும், ஹத்தா பற்றிய சிறந்த புகைப்படம் மற்றும் வீடியோவுக்கான போட்டியும் நடத்தப்படுகிறது. அதில் பங்கேற்று பரிசுகளை வெல்லலாம்.

ஹத்தா வாதி ஹப்:

ஹத்தா வாடி ஹப்பில் மவுண்டன் பைக்கிங், ஹைகிங், கயாக்கிங் மற்றும் ஜிப்-லைனிங் போன்ற செயல்களில் நீங்கள் ஈடுபடலாம். மேலும், இங்கு கேரவன்களும் இருப்பதால், கேம்பிங் ஆர்வலர்கள் முகாமிடலாம்.

ஹட்டா கலாச்சார இரவுகள் மற்றும் ஹத்தா ஹனி ஃபெஸ்டிவல்

ஹத்தா கலாச்சார இரவுகள் மற்றும் ஹத்தா ஹனி ஃபெஸ்டிவலின் மூன்றாவது பதிப்பு டிசம்பர் 21, 2023 முதல் ஜனவரி 1, 2024 வரை நடைபெற உள்ளது. இந்த நிகழ்ச்சியில் இடம்பெறும் நாட்டுப்புற மற்றும் கலை நிகழ்ச்சிகள், நபதி கவிதைகள் மற்றும் உள்ளூர் கைவினைஞர்களின் தயாரிப்புகள் மற்றும் கைவினைப்பொருட்களின் காட்சிகள் மூலம் ஹட்டாவின் பாரம்பரியத்தைப் பற்றி பார்வையாளர்கள் அறிந்து கொள்ளலாம்.

மேலும், ஹனி ஃபெஸ்டிவல், ஹத்தாவில் புகழ்பெற்ற உள்நாட்டில் அறுவடை செய்யப்பட்ட தேனை சுவைக்க பார்வையாளர்களை அழைக்கிறது. இந்த முயற்சியானது உள்ளூர் பொருளாதார நடவடிக்கைகளுக்கு ஆதரவளிப்பதுடன் பல்வேறு வகையான தேன் தயாரிப்புகளை காட்சிப்படுத்துகிறது.

எப்படி செல்வது?

கார்:

லீம் ஏரியை E44 நெடுஞ்சாலை (துபாய்-ஹத்தா சாலை) வழியாக நேரடியாக அணுகலாம். துபாயிலிருந்து பயணம் செய்யும் போது, ​​E44 இல் தங்கி, கோட்டை ரவுண்டானாவில் இருந்து ஹத்தாவிற்குள் நுழைந்தவுடன், ஏரியை அடைய முதல் எக்சிட்டில் வெளியேறவும். ஹத்தா பொது நூலகம், வாடி ஹத்தா பூங்கா மற்றும் ஹத்தா வாடி ஹப் ஆகியவை அருகிலுள்ள சில அடையாளங்களாகும்.

பேருந்து:

துபாயின் சாலைகள் மற்றும் போக்குவரத்து ஆணையம் (RTA) துபாய் மாலில் இருந்து ஹட்டா பிரதான பேருந்து நிலையம் வரை தினசரி பேருந்து சேவையை இயக்குகிறது – ‘ஹத்தா எக்ஸ்பிரஸ் பேருந்து’ (H02) . நீங்கள் ஹத்தாவிற்கு வந்ததும், ‘ஹத்தா ஆன் அண்ட் ஆஃப்’ பேருந்தில் (H04) லீம் ஏரிக்குச் செல்லலாம்.

இது போன்ற அமீரகத்தின் முக்கிய செய்திகள் மற்றும் அன்றாட தகவல்களை அறிந்து கொள்ள எங்களின் Khaleej Tamil வாட்ஸ்அப் சேனலில் இணைந்து கொள்ளுங்கள்.
Link: Khaleej Tamil Whatsapp Channel

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!