வளைகுடா செய்திகள்

சவூதி அரேபியா: ஒரே வாரத்தில் 15,000 வெளிநாட்டினர் கைது..!! காரணம் என்ன…??

சவூதி அரேபியாவில் குடியுரிமை மற்றும் வேலை விசாவை மீறிய 15,568 பேரை ஒரே வாரத்தில் அதிகாரிகள் கைது செய்துள்ளனர். இதில் தங்களுடைய ரெசிடென்ஸ் அனுமதியை மீறிய 9,331 பேரும், எல்லைப் பாதுகாப்புச் சட்டங்களை மீறிய 4,226 பேரும், பணி அனுமதியை மீறிய 2,011 பேரும் அடங்குவர் என்று சவூதியின் அதிகாரப்பூர்வ செய்தி நிறுவனம் (SPA) தெரிவித்துள்ளது.

சட்டவிரோதமாக நாட்டிற்குள் நுழைய முயன்றதில் 260 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர் என்றும், அவர்களில் 27 சதவீதம் பேர் ஏமனியர்கள், 65 சதவீதம் எத்தியோப்பியர்கள், 8 சதவீதம் பேர் பிற நாட்டவர்கள் என்றும் கூறப்பட்டுள்ளது. மேலும் இருபது பேர் கடத்தல், போக்குவரத்து, துறைமுகம் மற்றும் சாத்தியமான குடியுரிமை அல்லது வேலை அனுமதி இல்லாத நபர்களை வேலைக்கு அமர்த்த முயன்றதன் அடிப்படையில் கைது செய்யப்பட்டதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இது தொடர்பாக வெளியிட்டுள்ள அறிவிப்பில் சட்டவிரோதமாக நாட்டிற்குள் தனிநபர்கள் நுழைவதை எளிதாக்குபவர்கள், அவர்களுக்கு அடைக்கலம் கொடுப்பவர்கள், பணியமர்த்தல், தங்குமிடம் வழங்குபவர்கள் 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் $266,111 (1,000,000 SAR) அபராதம் விதிக்கப்படுவார்கள் என்று உள்துறை அமைச்சகம் உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

மேலும் சட்டத்தை மீறுபவர்களைக் கண்டறியும் விசாரணை நாடு முழுவதும் தீவிரமாக தொடர்கிறது என்றும் உள்துறை அமைச்சகத்தின் கீழ், பல்வேறு துறைகள் இணைந்து ஆய்வு நடத்தி வருவதாகவும் தினசரி சட்ட விதிமுறைகளை மீறிய ஆயிரக்கணக்கான வெளிநாட்டவர்கள் கைது செய்யப்படுவதாகவும் கூறப்பட்டுள்ளது.

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!